ช่วยดูให้หน่อยครับใช่พระสมเด็จองค์ปฐมรึเปล่า

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ดาวบูรพา, 25 มกราคม 2012.

1. ดาวบูรพา

ดาวบูรพา สมาชิก

28 มิถุนายน 2011
    พอดีว่าผมไปรื้อพระเก่าๆมาแล้วเจอแต่ผมไม่แน่ใจว่าใช่พระสมเด็จองค์ปฐมรึเปล่า เป็นรุ่นไหน
    ขอผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ใช่ครับ สมเด็จองค์ปฐม วัดศาลพันท้ายนรสิงห์

มวลสารสำคัญคือ ชนวนที่ได้จาการหล่อพระสมเด็จองค์ปฐม วัดท่าซุง

ซึ่งหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านให้อธิษฐานจิตมอบให้หลวงตาชลอ นำไปสร้างวัด