ช่วยดูเหรียญหลวงปู่สรวง เทวดาเล่นดิน รุ่น๑

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ดาวบูรพา, 31 กรกฎาคม 2011.

1. ดาวบูรพา

ดาวบูรพา สมาชิก

28 มิถุนายน 2011
    พอดีว่าผมได้เหรียญนี้มาจากหน้ารถพ่อผม
    ผมจึงอยากจะมอบให้กับพี่คนหนึ่งนำไปประมูลเพื่อหาทุนสร้างเจดีย์
    แต่ไม่รู้ว่าเหรียญแท้รึป่าวแล้วออกจากวัดไหนจึงอยากจะฝากพี่ๆช่วยดูด้วยนะคับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. เด็กมัธยม

เด็กมัธยม เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญรุ่นนี้ ออกวัดไพรพัฒนาครับ องค์นี้ไม่แท้นะครับ รุ่นนี้ปลอมเยอะมาก แต่ที่จริงแล้ว ไม่ใช่รุ่นหนึ่งนะครับ รุ่นนี้เป็นรุ่นหนึ่งของวัดนี้ รุ่นหนึ่งจริงๆออกประมาณปี36 ครับ แต่รุ่นนี้แพงครับ

3. ครูชายแดน

ครูชายแดน เป็นที่รู้จักกันดี

ตามเด็กมัธยมอีกเสียงครับเหรียญนี้ผมเจอมาแล้วในภาพยังไม่แท้ครับ

4. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

เมื่อวานไปเดินตลาดนัด เจอ เหรียญแบบนี้ แต่เป็นเนื้ออัลปาก้า เยอะมากๆ ผมว่า ไม่น่าจะดีนะครับ