ช่วยดูลายมือให้ผมด้วยครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เขาแดง, 18 มกราคม 2014.

1. เขาแดง

เขาแดง สมาชิก

14 มิถุนายน 2012
    1.ผมรบกวนถามเรื่องการงาน ตอนนี้ยังไม่มีงานประจำ
    2.เรื่องเงินครับ จะมีเงินเก็บกับคนอื่นบ้างไหมครับ หรือจะเป็นหนี้เขาไปตลอด
    3.และสิ่งที่ท่านเห็นในลายมือครับ แนะนำหรือเตือนผมได้ครับ
    ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
    เปิดดูไฟล์ 3035090

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2014
  2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    1. ลองหางานต่างถิ่น
    2. ถ้าใช้เงินขนาดนี้ก็เป็นหนี้ไปตลอด
    3. ทำบุญเยอะ ๆ หน่อย

3. เขาแดง

ขอบคุณมากๆครับท่าน ผมจะทำตามที่แนะนำครับ

4. sriprae somsri

sriprae somsri เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2006
    ไม่ทราบว่าเป็นที่มุมกล้องหรือไม่ ที่ทำให้นิ้วสั้นผิดปรกติ แต่ถ้าไม่ หรือนิ้งสั้นจริงๆ ก็ขอทายว่า โดยนิสัยใจคอนั้น ค่อนข้างเอาแต่ใจตนเอง เป็นที่ถ้าทำอะไรจะทำอย่างจริงจัง และ ไม่ยอมแพ้ง่าย ดื้อและรั้น ค่อนข้างเชื่อมั่นในตนเองสูง ตอนนี้อาจจะคงต้องลำบากสักพัก จะสบายก็ต่อเมือเลยวัยกลางคนหรือค่อนมาทางห้าสิบจะมีหลักฐานเป็นปึกแผ่น ชีวิตต้องต่อสู้ดิ้นรนด้วยตัวเอง ขาดคนอุ้มชูหรือสนับสนุน แต่เพราะมีมานะ จึงไม่ใคร่เดือดร้อนใจนัก เรื่องหัวใจอาจมีการผิดหวัง บ้างเพราะค่อนข้างเจ้าชู้อยู่บ้าง แต่เมือเจอใครที่รักจริงก็จะหยุด และทุ่มเทเพื่อครอบครัว ไม่ค่อยมีหัวพลิกแพลงนัก อาศัยกำลังกายและใจตัวเองในการต่อสู้ชีวิต

5. sriprae somsri

sriprae somsri เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2006
    ผิดถูกอย่างไรบอกด้วยนะคะ อ้อลืมบอกไปให้หมั่นสวดมนต์ไหว้พระบ้างนะคะ อย่าพลัดวันประกันพรุ่ง หรือคิดว่ายังไม่ถึงเวลา สิ่งเหล่านี้จะช่วยให้คุณเป็นคนมีความใจเย็นลงคะ

6. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

อายุเจ้าของกระทู้เท่าไหร่แล้วครับ

7. suratept

ดูเท่าที่ผมเห็นในมือคุณละกันนะครับ

คุณต้องระวังโรคความดันโลหิตสูง และอวัยวะที่ต้องระวังเป็นพิเศษคือกระเพาะกับลำไส้
    ถ้าคุณอายุยังไม่ถึง 30 ยังมีโอกาสจะมีงานประจำที่มั่นคง แต่งานจะต้องอยู่ไกลจากถิ่นกำเนิด
    แต่ถ้าตอนนี้เลย 35 แล้ว คุณต้องพัฒนาตัว หรือใช้ความพยายามให้มากๆครับเนื่องจากช่วงอายุมันเลยจังหวะที่เหมาะสมเรื่องงานมาแล้ว
    เช่น เรียนภาษาเพิ่ม เข้ารับการอบรมความรู้เฉพาะทางเพิ่มเติม

ตามลายมือคุณ คุณเป็นคนที่เอาแต่ใจตัวเองครับ
    ตามลายมือคุณ คุณเป็นคนช่างคิด แต่ขาดการเริ่มลงมือทำครับ
    ถ้าอยากให้ชีวิตดีขึ้น คุณต้องเอาชนะใจตัวเองให้ได้ก่อนครับ

ส่วนเรื่องเงิน คุณเป็นคนใช้เงินเก่ง ถ้าอยากมีเงินเก็บต้องฝึกให้ตนมีวินัยทางการเงินให้มากๆครับ
    สุดท้ายนะครับควรทานอาหารให้ตรงเวลาและงดอาหารรสจัด
    เพราะคุณมีแนวโน้มจะเป็นโรคกระเพาะสูงครับ

ท้ายที่สุด เนื้อแข็งๆ บนมือควรหาทางทำให้มันนิ่ม หรือตัดหนังที่ด้านๆออก
    เพราะเนื้อด้านๆ เหล่านี้ไปลดพลัง ของเนินต่างๆในฝ่ามือครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2014
  8. suratept

ไม่ได้ดูลายมือให้ใครนานแล้ว หยุดดูมานานพอสมควร
    ถ้าคำทำนายของผม ทำให้ไม่พอใจต้องขออภัยด้วยครับ
    ขอความสุข สวัสดี จงมีแก่ท่านเจ้าของกระทู้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2014
  9. เขาแดง

ขอบคุณนะครับ นิ้วผมสั้นครับ ผมเป็นคนอ้วนตัวเล็ก ผมมีภรรายาและลูกชายแล้ว 1คน เจ้าชู้ไม่มี เรื่องนิสัยถูกเป็นบางส่วนครับ ขอบคุณเรื่องสวดมนต์มากๆครับ เพราะเวลาเหนื่อยๆ หัวถึงหมอนหลับเลยครับ ภรรยาต้องเรียกนั่งสมาธิ สวดมนต์ตลอด ไม่ค่อยได้ทำติดต่อกันเลยครับ

10. เขาแดง

ขอบคุณครับ ตอนนี้อายุ 32 ครับ ผมจะระวังเรื่องโรคที่ท่านเตือน ผมจะปรับปรุงตามที่ท่านได้แนะไว้นะคับ (เรื่องคำทำนาย ไม่มีคำว่าไม่พอใจครับ มีแต่ขอบคุณทุกท่านที่เมตตาตอบ ทุกอย่างคือ แนวทาง ให้ปรับปรุงเปลี่ยนแปลง แก้ไข ให้ดีขึ้น ชีวิตผมไม่ใช่ 0 แต่ติดลบ เป็นกำลังใจให้ผมด้วยครับ ขอบคุณ

11. suratept

ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้ ล้วนมีเหตุ ถึงมีผล
    ถ้าเราปรับปรุงตัวเองแล้ว ทุกอย่างย่อมดีขึ้นแน่นอนครับ
    เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ