จากโครงการ "สร้างพระ เพื่อสร้างคน" สู่ โครงการ "ร่วมจุดประกายไฟแห่งปัญญา"

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย ปัจจัยนาค, 2 พฤษภาคม 2008.

1. ปัจจัยนาค

ปัจจัยนาค สมาชิก

สวัสดีครับ

สืบเนื่องจากกระทู้ ขอคำแนะนำเรื่องการสร้างพระ และขอรับมวลสาร
    เพื่อแจกให้เด็กไทยไกลบ้าน ถวายวัด ถวาย บรรจุ ฯลฯ อันเป็นธรรมทานทั้งมวล

เนื่องจากได้รับเมตตาจากผู้มีใจใฝ่กุศลทุกๆท่าน จึงทำให้โครงการได้รับการขยับขยายขึ้น
    ไปรวมถึงการสร้างสื่อธรรมะประกอบ เพื่อเป็นการสร้างกำลังปัญญา บนกำลังใจที่ได้รับ
    แล้วจากองค์พระนั้นๆ

จึงขอแจ้งที่อยู่เวป " โครงการจุดประกายไฟแห่งปัญญา" มาให้เพื่อได้โมทนาสาธุการกันครับ

โครงการฯ นี้ยังอยู่ในขั้นตอนแรกๆ และยังล้มลุกคลุกคลายอยู่มาก ผู้ที่ร่วมทำก็เป็นเพียงนักเรียน

ดังนี้แล้ว หากสามารถช่วยเหลือใดๆได้ ขอให้ร่วมสร้างกุศลด้วยกันครับ
    และขอให้บอกต่อๆกันด้วยครับ

ขอโมทนา

ปัจจัยนาค

ปล : ถ้าซ้ำ ลบได้เลยครับผม

2. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุบุญด้วยนะค่ะ

ฝากข่าวประชาสัมพันธ์เรื่องนี้อีกเรื่องหนึ่งด้วยนะค่ะ
    เป็นการสร้างพระเช่นกันแต่เป็นพระสงฆ์ค่ะ
    เผื่อใครสนใจจะมาร่วมทำบุญค่ะ

http://palungjit.org/showthrea...97#post1185697

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      964.6 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      949.3 KB
      เปิดดู:
      45