คาถาพระเจ้า 5 พระองค์ ของหลวงพ่อโสธร

ในห้อง 'รวมบทสวดมนต์และคาถา' ตั้งกระทู้โดย rinnn, 12 เมษายน 2006.

1. rinnn

rinnn เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    คาถาพระเจ้า 5 พระองค์ ของหลวงพ่อโสธร
    ตั้งนโม 3 จบ
    นะ ทรงฟ้า โม ทรงดิน พุทธ ทรงสินธุ์ ธา ทรงสมุทร ยะ ทรงอากาศ พุทธังแคล้วคลาด ธัมมังแคล้วคลาด สังฆังแคล้วคลาด ศัตรูภัยพาล วินาศสันติ
    นะกาโร กุกกุสันโธ สิโรมัชเฌ โมกาโร โกนาคะมะโน นานาจิตเต พุทธกาโร กัสสะโป พุทโธ จะ ทะเวเนเต ธา กาโร ศรีศากะยะมุนี โคตะโม ยะกันเน ยะกาโร อะริยะ เมตตรัยโย ชิวหาทีเต ปัญจะพุทธา นะมามิหัง

นำมาจากการ์ดของบุคคลที่พิมพ์ถวายหลวงพ่อ ที่วัดฯ ค่ะ

ขออนุโมทนา...กับ คุณ milady ด้วยนะคะสำหรับคาถาบทนี้ค่ะ..

2. หนูมาลี

หนูมาลี เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาคะ