คาถาดีผีคุ้ม

ในห้อง 'รวมบทสวดมนต์และคาถา' ตั้งกระทู้โดย ตุลวรรธนะ, 28 กันยายน 2012.

1. ตุลวรรธนะ

ตุลวรรธนะ เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ตุลาคม 2012
  2. na_krub

na_krub "นโม ธรรมะสุขัง อรหังพุทโธ นโมพุทธายะ"

2 กุมภาพันธ์ 2012
    กราบนมัสการหลวงพ่อจรัญ ฐิตธัมโม ด้วยจิตบูชาครับ

อนุโมทนาบุญแด่เจ้าของกระทู้ที่นำบทความดีๆมาฝากให้กับทุกๆท่านนะครับ

หลวงพ่อจรัญบอกยังไง เป็นไปตามนั้นจริงๆครับ นอกจากคาถาของหลวงปู่โตแล้ว ของครู อาจารย์ท่านอื่นๆ ทุกๆท่านนั้นมีมากกว่าคำว่าเป็นไปไม่ได้ จะต้องรู้ด้วยตนเองเท่านั้น สิบปากว่า ร้อยตาเห็น ก็ไม่เท่ากับรู้ด้วยตนเอง

วันนี้เป็นวันพระขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๑o สิ่งใดที่เป็นกุศลกรรมในวันนี้ที่ข้าพเจ้าได้กระทำ ข้าพเจ้าขอมอบบุญกุศลนี้แด่ผู้ที่ใฝ่ในธรรมมะทุกๆท่าน รวมไปถึงเจ้ากรรมนายเวร ญาติทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ครู-อาจารย์ทั้งหลาย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ผู้ที่ตกอยู่ในวิบากกรรมทั้งหลาย ทั้ง ๓ ภพภูมิ ของผู้ที่ใฝ่ในธรรมมะทุกๆท่าน ขอให้ท่านทั้งหลายเหล่านี้จงพ้นจากวิบากกรรมต่างๆได้ไปสู่ยังภพภูมิที่ดียิ่งๆขึ้นไป และได้พบหนทางแห่งการปรินิพพาน ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

อนุโมทนาบุญแด่ผู้ที่ใฝ่ในธรรมมะทุกๆท่านนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ