ขอเชิญร่วมออกแบบโปสเตอร์พระธาตุด้วยกัน

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย บัวผลิหน่อ, 29 ธันวาคม 2008.

1. บัวผลิหน่อ

บัวผลิหน่อ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2007
    เนื่องจากผมมีความประสงกำลังจะพิมพ์โปสเตอร์พระธาตุ ซึ่งได้ไปสอบถามกับทางร้านพิมพ์โปสเตอร์มาแล้ว ซึ่งต้องพิมพ์ขั้นต่ำ 2000 แผ่น (ซึ่งอาจจะมีร้านที่ไม่ต้องกำหนดขั้นต่ำก็ได้) แต่ในครั้งนี้ขอเลือกร้านนี้ก่อนนะครับ จึงอยากให้เพื่อนๆพี่ๆ สมาชิกทุกท่านร่วมกันออกแบบโปสเตอร์พระธาตุ ว่าต้องการหรือชอบแบบไหน

ซึ่งมีให้เลือก 3 แบบ<O:p</O:p
    • โปสเตอร์พระบรมสารีริกธาตุ 9 สัณฐาน<O:p</O:p
    • โปสเตอร์พระอรหันตธาตุ (ยุคพุทธกาลโดยเฉพาะ)<O:p</O:p
    • โปสเตอร์พระอัฐิธาตุครูบาอาจารย์<O:p</O:p
    ซึ่งผมเองมีความประสงค์จะพิมพ์ออกมาแบบเดียวก่อน<O:p</O:p
    โดยให้เพื่อนๆพี่ๆได้เลือกแบบ,ข้อความ,สีสันและสิ่งต่างๆที่ปรากฎบนโปสเตอร์ ขนาด 15x21นิ้ว แล้วนำมาประมวลผลหาข้อสรุปที่สวยและโดนใจที่สุด โดยถ้าหากเป็นพระอัฐิธาตุของพระอริยสงฆ์อยากได้รายละเอียดเพิ่มเติมว่า วัดไหน ตำบลอะไร อำเภออะไร จังหวัดอะไร<O:p</O:p
    โดยสามารถโพสรูปหรือร่างแบบที่ท่านจะร่วมออกแบบได้เลยได้เลยครับและก็จะเปิดอีกกระทู้หนึ่งให้ร่วมสั่งจองโปสเตอร์กัน คอยติดตามนะครับ<O:p</O:p
    หมายเหตุ ท่านใดเป็นเจ้าของภาพพระบรมสารีริกธาตุ พระอรหันตธาตุ พระอัฐิธาตุ ผมขออนุญาตินำภาพมาลงโปสเตอร์และอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ<O:p</O:p
    <O:p</O:p