ขอเชิญร่วมสร้างถังกักเก็บน้ำไว้ใช้ในหน้าแล้ง เดือนมีนาคม 2556 ที่จะมาถึงค่ะ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ศิลาพัชร, 21 มกราคม 2013.

1. ศิลาพัชร

ศิลาพัชร เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนผู้ใจบุญทุกท่าน

ศิลาพัชร ขอบอกบุญเรื่องการจัดสร้างถังกักเก็บน้ำ ไว้ใช้ที่วัดถ้ำดงเข สำหรับหน้าแล้งที่จะถึงในเดือนมีนาคม 2556 นี้ค่ะ

เนื่องจากตอนนี้ แม้ว่าจะเป็นเดือนมกราคม แต่ระดับน้ำในบึงที่วัดได้ลดลงอย่างรวดเร็ว เป็นสัญญาณว่า หน้าแล้งนี้ ทางวัดจะต้องขาดแคลนน้ำแน่นอนค่ะ

ทางวัดจึงมีโครงการจัดสร้างถังกักเก็บน้ำ เพื่อทำการกักน้ำไว้ใช้ยามหน้าแล้ง และเพื่อป้องกันความแห้งแล้ง กันดารน้ำ ที่จะเกิดขึ้นอีกประมาณ 1 เดือนกว่าๆ ข้างหน้านี้

ศิลาพัชร ขอเชิญทุกท่านผู้มีจิตเมตตา ร่วมกันช่วยสร้างถังกักเก็บน้ำ ไว้ใช้ยามหน้าแล้งนะค่ะ

สามารถร่วมบุญได้ที่
    บัญชีธนาคารกสิกรไทย
    ชื่อบัญชี พระอาจารย์จาตุรงค์ รักขิตตธัมโม
    เลขที่ 527-208-3411

หากต้องการโทรสอบถาม สามารถโทรสอบถามได้ที่ศิลาพัชรได้เลยค่ะ

อนุโมทนาสาธุค่ะ