ขอเชิญร่วมสบทบทุนจัดทำซีดี-รอมหลักสูตรปริยัติธรรม

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย thanan, 25 มกราคม 2005.

1. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พระครูวิสุทธิสุตคุณ ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดไตรมิตรวิทยาราม กรุงเทพฯ เผยว่า ขณะนี้กำลังจัดทำซีดีรอมหลักสูตรพระปริยัติธรรม แผนกธรรมให้ครบทุกชั้น ตั้งแต่นักธรรมชั้นตรี-โท-เอก และธรรมศึกษาตรี-โท-เอก รวม 26 วิชา ซึ่งจะแจกจ่ายเป็นธรรมทานเชิงเดียวกับซีดีรอมชุดแรก คาดว่าจะมีผู้สนใจทั้งพระภิกษุผู้กำลังศึกษาห้องสมุด สถานศึกษาต่างๆ ที่มีการเรียนการสอนพระพุทธศาสนา และผู้ที่สนใจทั่วไป จะขอรับการแจกจ่ายเป็นจำนวนมาก แต่ขณะนี้ยังขาดแหล่งเงินทุนในการดำเนินการจัดทำซีดีรอมดังกล่าว เนื่องจากต้องดำเนินการเป็นการส่วนตัว เพราะยังไม่มีการจัดตั้งเป็นมูลนิธิ หรือองค์กรสาธารณกุศล จึงไม่ได้ออกใบอนุโมทนาบัตรให้แก่ผู้บริจาคปัจจัยที่สนับสนุนการจัดทำซีดีรอม แต่ได้มีการจัดทำหนังสือตอบรับให้แก่ผู้บริจาคที่ต้องการ รายนามสำหรับผู้ที่บริจาคตั้งแต่ 1,000 บาทขึ้นไป จะใช้วิธีการจารึกชื่อไว้ในแผ่นซีดี-รอม

ผู้ประสงค์ร่วมสมทบทุน สอบถามรายละเอียดได้ที่โทร.0-2623-1223, 0-9481-7380 ร่วมบริจาคเป็นเจ้าภาพอุปถัมภ์ร่วมโครงการเผยแผ่ธรรม สมทบทุนผ่านธนาคารกรุงไทย สาขาตลาดน้อย ชื่อบัญชีพระมหาสายชล อยู่โพธิ์ทอง (ชื่อนั้นสำคัญนัก) บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 154-104703-6

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2005
  2. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    1000 หรือ 10000 ผมก็ไม่แน่ใจ แต่ไปเปลี่ยนเป็น 1000 แล้ว(เดาๆ เอา) ถ้าจะให้แน่ก็ลองโทรไปถามเบอร์โทรศัพท์ข้างบนดูนะครับ เพราะข้อมูลตรงนี้ผมเอามาจากเว็บ dhammathai.org ครับ

3. koymoo

koymoo เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2004
    เดี๋ยวก้อยจะร่วมบุญด้วยนะคะ

4. koymoo

koymoo เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2004
    ก้อยโอนเงินไปแล้วนะคะ เป็นจำนวน 100 บาท ค่ะ ชื่อบัญชี มรกต จงจินตรักษา ค่ะ