ขอเชิญร่วมมหาบุญ-มหากุศล ถวายเจดีย์แก้วบรรจุพระธาตุพระสีวลีถวายวัดครับ

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย บัวผลิหน่อ, 7 พฤษภาคม 2008.

1. บัวผลิหน่อ

บัวผลิหน่อ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2007
    <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p> </o:p>​
    <o:p> </o:p>​
    ขอเชิญร่วมบุญสำคัญครั้งนี้กันนะครับ ซึ่งจะถวายเจดีย์แก้วบรรจุพระธาตุพระสีวลี ถวายวัดครับ ซึ่งผมยังไม่ได้กำหนดวัด และวันเวลาครับ ถ้าได้ปัจจัยครบเมื่อไหร่ก็จะนำไปซื้อเจดีย์ ตู้กระจก และผอบเลยครับ ก็เลยมาบอกบุญกันก่อนครับ เรื่องราคาไม่น่าจะคาดเคลื่อนไปจากนี้เท่าไหร่ ครับเพราะผมไปดูมาแล้วครับ ตอนแรกตั้งใจว่าจะถวายเดือนละ 1 วัด แต่ก็ต้องดูที่ปัจจัยว่าจะสามารถหาได้มากแค่ไหน เอาเป็นว่า จะลองทำโครงการนี้ดูก่อนนะครับ ถ้าสำเร็จอาจจะมีโครงการนี้ในเดือนถัดไปครับ ยังไงก็รบกวน ร่วมกันเป็นเจ้าภาพกันนะครับ มากบ้างน้อยมาก ไม่เป็นไร ได้บุญเท่ากันครับ และต้องขออภัยที่ยังไม่ได้ลงรูปให้ดูครับ ถ้าได้ปัจจัยครบก็จะไปซื้ออุปกรณ์และถ่ายรูปมาลงให้ชมนะครับ <o:p></o:p>
    <?xml:namespace prefix = v ns = "urn:schemas-microsoft-com:vml" /><v:shapetype id=_x0000_t75 stroked="f" filled="f" path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" o:preferrelative="t" o:spt="75" coordsize="21600,21600"><v:stroke joinstyle="miter"></v:stroke><v:formulas><v:f eqn="if lineDrawn pixelLineWidth 0"></v:f><v:f eqn="sum @0 1 0"></v:f><v:f eqn="sum 0 0 @1"></v:f><v:f eqn="prod @2 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @0 0 1"></v:f><v:f eqn="prod @6 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="sum @8 21600 0"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @10 21600 0"></v:f></v:formulas><v:path o:connecttype="rect" gradientshapeok="t" o:extrusionok="f"></v:path><o:lock aspectratio="t" v:ext="edit"></o:lock></v:shapetype><v:shape id=_x0000_s1026 style="WIDTH: 68.25pt; HEIGHT: 54pt; mso-position-horizontal-relative: char; mso-position-vertical-relative: line" type="#_x0000_t75"><v:imagedata src="file:///C:\DOCUME~1\WUTHIC~1\LOCALS~1\Temp\msohtml1\01\clip_image001.jpg" o:title="สัญลักษณ์กลุ่มบัวผลิหน่อ"></v:imagedata><?xml:namespace prefix = w ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:word" /><w:wrap type="none"></w:wrap><w:anchorlock></w:anchorlock></v:shape><o:p></o:p>
    โครงการ

2. บัวผลิหน่อ

บัวผลิหน่อ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2007
    ขอแจ้งรายละเอียดเพิ่มเติมครับ ผมได้กำหนดวันที่จะถวายแล้วครับ เป็นวันอาทิตย์ที่18 พ.ค.2551 ที่วัดบางกระเจ้ากลาง ต.บางยอ อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ ส่วนท่านใดมีความประสงค์จะร่วมบุญหนังสือหรือซีดีธรรมะ ก็ยินดีนะครับ จะได้ถวายร่วมกันครับ