ขอเชิญร่วมบุญเป็นเจ้าภาพบูรณะปิดทองคำพระประธานอุโบสถ ณ วัดผ่องนพาราม จ.พิษณุโลก

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย OATER-NU, 19 มกราคม 2022.

1. OATER-NU

OATER-NU สมาชิกใหม่

ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธาปวารณาร่วมบุญเป็นเจ้าภาพ บูรณะปิดทองคำองค์พระประธานอุโบสถ (4 ศอก)
    ณ วัดผ่องนพาราม (บ้านบุ่ง ริมน้ำ)
    หมู่ที่ 5 ตำบลศรีภิรมย์ อำเภอพรหมพิราม จังหวัดพิษณุโลก

✴ รายการปวารณาร่วมบุญเป็นเจ้าภาพบูรณะปิดทอง
    1. เจ้าภาพประธาน
    ปวารณาร่วมบุญ กองบุญละ 10,000 บาท
    (เจ้าภาพประธาน จะได้ขึ้นปิดแผ่นทองคำนำฤกษ์ ทุกเจ้าภาพ)

2. เจ้าภาพรองประธาน (ใหญ่)
    ปวารณาร่วมบุญ กองบุญละ 5,000 บาท
    (เจ้าภาพรองประธาน จะได้ขึ้นปิดแผ่นทองคำนำฤกษ์ ทุกเจ้าภาพ)

3. เจ้าภาพรองประธาน (เล็ก)
    ปวารณาร่วมบุญ กองบุญละ 3,000 , 2,000 , 1,000 บาท

4. เจ้าภาพกรรมการ
    ปวารณาร่วมบุญ กองบุญละ 500 , 300 , 200 , 100 บาท

5. เจ้าภาพร่วมบุญทั่วไป
    บูชาแผ่นทองคำเปลวแท้ แผ่นละ 10 บาท หรือตามกำลังศรัทธา

หมายเหตุ : ยังขาดทุนทรัพย์ในการบูรณะปิดทองพระประธานโบสถ์ อีก 2 แสนบาท

ผู้มีจิตศรัทธาสามารถร่วมบุญบริจาคสมทบทุน โดยการสแกน QR-Code หรือ ร่วมบุญผ่านบัญชีธนาคาร ได้ที่
    ➡️ ธนาคารกรุงไทย
    ➡️ บัญชีเลขที่ : 637-0-44316-6
    ➡️ ชื่อบัญชี : วัดผ่องนพาราม
    ➡️ สาขาพรหมพิราม

✳ ติดต่อสอบถามเพิ่มเติม ได้ที่
    พระอธิการอนุศักดิ์ สกฺกธีโร (เจ้าอาวาสวัดผ่องนพาราม)
    โทร. 083-0282918

➡️ หรือ ติดต่อผ่านช่องทาง Inbox เพจวัดผ่องนพาราม

https://www.facebook.com/watphongnapharam

บุญมหากุศลใหญ่ เสริมสิริมงคลชีวิต
    บูรณะเป็นครั้งแรก และครั้งเดียว ในรอบ 43 ปี.
    QR Code NEW.jpg 01.jpg 02.jpg 03.jpg 04.jpg 05.jpg 06.jpg 07.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2022
  2. OATER-NU

01.jpg ยังขาดทุนทรัพย์ในการบูรณะปิดทองพระประธานโบสถ์ อีก 2 แสนบาท

✴ ผู้มีจิตศรัทธาสามารถร่วมบุญบริจาคสมทบทุน โดยการสแกน QR-Code หรือ ร่วมบุญผ่านบัญชีธนาคาร ได้ที่
    ➡️ ธนาคารกรุงไทย
    ➡️ บัญชีเลขที่ : 637-0-44316-6
    ➡️ ชื่อบัญชี : วัดผ่องนพาราม
    ➡️ สาขาพรหมพิราม

3. Super Bank

Super Bank จงทำดีอย่าทำชั่ว

นายภานุมาศ
    และครอบครัวจตุรพิพัฒนพร
    ร่วมบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
    สาธุ...☺️♥️

ไฟล์ที่แนบมา:

4. OATER-NU

สาธุ ขออนุโมทนาบุญครับ

5. Fourthman

Fourthman เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2005
    ข้าพเจ้าขอร่วมบุญบูรณะปิดทองคำพระประธานอุโบสถ ณ วัดผ่องนพาราม จ.พิษณุโลก
    จำนวน 100บาท
    โอนวันที่ 19 มกราคม 2565 เวลา 21:15 น
    ขออานิสงฆ์นี้จงบันดาลให้ข้าพเจ้าและครอบครัวมั่งมีศรีสุข ให้ชีวิตมีแต่ความเจริญรุ่งเรืองดังทองคำตลอดไป ให้อุปสรรคต่างๆหายไปและการดำเดินชีวิตสะดวกราบรื่น กิจการการงานมั่นคงไม่ติดขัด ไปที่แห่งหนใดขอให้เป็นที่รักของมนุษย์และทวยเทพเทวาทั้งหลายตลอดเส้นทาง และพบแสงสว่างแห่งธรรมทั้งทางโลกียะและทางโลกุตระตราบเข้าสู่พระนิพพานเทอญ

6. OATER-NU

สาธุ อนุโมทนาบุญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2022
  7. OATER-NU

QR Code NEW.jpg

8. Earth n Water

Earth n Water เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2013
    สาธุอนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

ได้วานคนอื่นช่วยโอนเงินทำบุญ 30 บาท
    เข้าบ.ช.แล้วในวันที่ 20-1-65 , เวลา 08.14 น.

จาก....
    บ.ช. : 0203xxxx9301
    ธ. ออมสิน

เพื่อร่วมบุญเป็นเจ้าภาพ..
    บูรณะปิดทองคำพระประธานอุโบสถ
    ณ วัดผ่องนพาราม จ.พิษณุโลก...ค่ะ

ทิพา เยบเศณอิ์ และ ครอบครัว

9. OATER-NU

สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาบุญครับ

10. freedomis

freedomis เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    ขอร่วมบุญและขอโมทนา สาธุ บุญกับทุกท่านด้วยครับ

11. OATER-NU

สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาบุญครับ

12. OATER-NU

13. Earth n Water

Earth n Water เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2013
    สาธุอนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

ได้วานคนอื่นช่วยโอนเงินทำบุญ 100 บาท
    เข้าบ.ช.แล้วในวันที่ 22-1-65 , เวลา 21.02 น.

จาก....
    บ.ช. : 0203xxxx9301
    ธ. ออมสิน

เพื่อร่วมบุญเป็นเจ้าภาพ..
    บูรณะปิดทองคำพระประธานอุโบสถ
    ณ วัดผ่องนพาราม จ.พิษณุโลก...ค่ะ

ทิพา เยบเศณอิ์ และ ครอบครัว

14. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

####ขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานให้ผมเกิน100ครั้งแล้ว###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กและทุกท่านทุกรูปตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกบุญโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับวัดท่าขนุนวัดท่าซุงทั้งหมดและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์(เกิน60ครั้งอธิษฐานคับท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่พระนิพพานทุกรูป)ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      148 KB
      เปิดดู:
      38
  15. OATER-NU

16. OATER-NU

สาธุ ขออนุโมทนาบุญครับ

17. กุญแจธรรม

กุญแจธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2012
    ร่วมบุญ300บาทเป็นเจ้าภาพบูรณะปิดทองคำพระประธานอุโบสถ ณ วัดผ่องนพาราม จ.พิษณุโลก

โดย นายรักษ์พล เจริญพานิช และนางสุทินธรณ์ นามแก้ว ฟีรบลู

18. OATER-NU

ขออนุโมทนาบุญครับ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ.

19. OATER-NU

20. OATER-NU