ขอเชิญร่วมบุญสมทบทุนค่ายาให้ผู้ป่วยยากไร้ ณ รพ.เทียนฟ้ามูลนิธิ กทม⛑️

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย Super Bank, 3 กรกฎาคม 2024.

1. Super Bank

Super Bank จงทำดีอย่าทำชั่ว

IMG_9475.jpeg IMG_9476.jpeg IMG_9474.png IMG_0806.jpeg IMG_0506.jpeg ร่วมบุญกันครับ❤️

2. Super Bank

Super Bank จงทำดีอย่าทำชั่ว

นายภานุมาศ
    และครอบครัวจตุรพิพัฒนพร
    ร่วมบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
    สาธุ...☺️♥️

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      356.7 KB
      เปิดดู:
      24
  3. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญครับ สาธุ

4. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกรูปทุกท่านทุกปัจจัยขอให้อานิสงส์การบอกบุญทอดกฐินสามัคคีหลายพันวัดการสร้างสมเด็จองค์ปฐมส่งผลให้กระผมสำเร็จมรรคผลพระนิพพานชาตินี้และขอให้กระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นทุกระดับในศาสนาพุทธตั้งแต่พระโสดาปัตติผล-พระอรหัตตผลขั้นสูงสุด-สำเร็จสุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมด)ทุกขั้นในชาตินี้จนถึงสำเร็จโลกุตตระฌานสมาบัติทั้งหมดตั้งแต่ปฐมฌาน-อภิญญาผลสมาบัติ-อภิญญาผลนิโรธสมาบัติ(ฌานขั้นที่9สัญญาเวทยิตนิโรธสมาบัติ)จนถึงสำเร็จอภิญญา5อภิญญา6ปฏิสัมภิทาญาณฝ่ายโลกุตตะระฌานสมาบัติทั้งหมดในชาตินี้ครับขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรทุกรูปนามจงอโหสิกรรมตัดกรรมและโมทนาบุญทั้งหมดครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชพระนิพพานหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นพยานให้ผมทุกคำอธิษฐานการทำบุญตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้คับขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอพบคนพาลสันดาลหยาบขัดสนจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับและขอให้ศัตรูผู้คิดร้ายต่อกระผมทั้งหมดทุกรูปนามมองเห็นก็ดีมองไม่เห็นก็ดีทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำขอให้แพ้ภัยและโดนอย่างที่ทำกับกระผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์แห่งสังฆทานทอดกฐินสามัคคีสร้างสมเด็จองค์ปฐมบวชพระเณรเจริญพระกรรมฐานวิปัสสนาณาณทั้งหมดและการที่ผมโมทนาบุญกับบุญพระนิพพานบุญพระสงฆ์และฆราวาสที่เข้ากรรมฐานจนถึงออกจากอภิญญาผลสมาบัติ-อภิญญาผลนิโรธสมาบัติ(สัญญาเวทยิตนิโรธสมาบัติฌานสมาบัติขั้นที่9ทั้งหมดทุกรูปนามใน31ภพภูมิและแดนนิพพานทุกรูปนามทั้งหมดครับถ้าข้าพเจ้ายังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอให้ข้าพเจ้าสร้างบุญต่ออยู่ข้างบน(สวรรค์ทุกชั้นโดยเฉพาะสวรรค์ชั้นดุสิต-พรหมชั้นอนาคามีชั้นสูงสุดทุกชั้น(รูปพรหมชั้นสูงสุด)โดยไม่ต้องกลับลงมาเกิดอีกโดยขอให้ได้สำเร็จฝ่ายโลกุตตะระฌานสมาบัติ-พระอริยบุคคลทั้งหมดโสดาปัตติผล-พระอรหัตตผลทุกขั้นทุกระดับทั้งหมดในชาตินี้ครับอุทิศให้เจ้ากรรทนายเวรที่ทำงานหน่วยบางคนคับโมทนาบุญพระทุกรูปคัย

ขนาดไฟล์:
      75 KB
      เปิดดู:
      6