ขอเชิญท่านที่มีจิตศรัทธา ร่วมสมทบทุนสร้าง พระพุทธรูปพระประธานพร ถวายสู่ดินเเดนพุทธภูมิ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย เทียนดอกไม้, 5 เมษายน 2021.

1. เทียนดอกไม้

เทียนดอกไม้ สมาชิก

15 มิถุนายน 2019

สาธุ อนุโมทนาบุญ ทุกท่านที่ร่วมบุญ และขอบคุณเว็ปพลังจิต บุญได้สำเร็จแล้วค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

####ขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานให้ผมเกิน100ครั้งแล้ว###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมและมหาวิหารทุกรูปทุกอย่างโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมและขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. เทียนดอกไม้

สาธุ อนุโมทนาบุญ ค่ะ

4. เทียนดอกไม้

######อนุโมทนาเเรงบุญเเรงศรัทธา########
    ในการถวายพระพุทธรูปยังดินแดนพุทธภูมิ
    1f1f9_1f1ed.png 1f338.png วันที่2มกราคม พุทธศักราช2665 1f338.png 1f1ee_1f1f3.png
    ในการนี้ได้รวมรวมเงินบริจาคทั้งหมด มอบให้วัดอนันพุทธวิหาร เมืองอโคร่า รัฐมหาราช ประเทศอินเดีย
    1f64f.png ทำบุญมอบเงินปัจจัย จำนวน 151,553 บาท (เงินบริจาค ล่าสุด 2มกราคมเวลา 17.57 นาฬิกา) 1f64f.png
    วัตถุประสงค์
    1.ในกาลนี้ได้มอบกระเป๋าและสมุดปากกา ดินสอ ให้เด็กนักเรียนในชุมชน
    2. เพื่อสร้างฐานพระ เเละพัฒนาวัด มอบให้คณะกรรมการวัดเเละหมู่บ้าน
    1f33a.png 1fa94.png เราทำบุญเพื่อบำรุงเเละสร้างพระศาสนาเเละเราต้องทำทาน พัฒนาคนให้ความรู้ด้วย เพื่อส่งเสริมกำลังพระศาสนา ควบคู่กันไป 1fa94.png 1f33a.png
    ขออนุโมทนาบุญกุศลในครั้งนี้ด้วย และทำบุญเพื่อศิริมงคลในโอกาสขึ้นปีใหม่ พุทธศักราช2565 ในครั้งนี้ สาธุ สาธุ สาธุ
    1f33c.png 1f64f.png 1f64f.png 1f64f.png 1f33c.png

0J8e1uHf_PO3g&_nc_ohc=yqTsRpTX3QIAX9j7Phw&tn=-Cc39paH0nCZIs6K&_nc_zt=23&_nc_ht=scontent.fbkk22-1.jpg

93YxVfHtNhKZd&_nc_ohc=MUdcw4hJ1GMAX8-gHbS&tn=-Cc39paH0nCZIs6K&_nc_zt=23&_nc_ht=scontent.fbkk22-6.jpg