ขออนุญาติท่านผู้รู้แนะนำลำดับการสวดมนต์คะ

ในห้อง 'รวมบทสวดมนต์และคาถา' ตั้งกระทู้โดย viokitt, 26 พฤศจิกายน 2012.

1. viokitt

viokitt สมาชิก

29 กรกฎาคม 2006
    ตอนนี้เพิ่งเริ่มสวดมนต์แบบยาวคะ เมื่อก่อนก็สวดสั้น ๆ ตามหลักการทำวัตรเย็น แต่ตอนนี้อยากสวดหลาย ๆ คาถาเพิ่มคะ

เรียงลำดับดังนี้ได้หรือไม่คะ

1. บูชาพระ บูชาพระรัตนตรัย นมัสการพระพุทธเจ้า บูชาไตรสรณคมน์ เสร็จก็พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณเรียงกันไปตามปกติ ต่อด้วยพาหุงมหากา

2. อาการวัตตาสูตร

3. คาถาท้าวมหาราช

4. คำขอขมาเจ้ากรรมนายเวรแล้วก็แผ่เมตตา

ต้องสลับจัดเรียงอย่างไรบ้างคะ ผิดถูกประการใดขอผู้รู้ชี้แนะด้วยนะคะ ขอบพระคุณคะ :

2. na_krub

na_krub "นโม ธรรมะสุขัง อรหังพุทโธ นโมพุทธายะ"

2 กุมภาพันธ์ 2012
    อนุโมทนาสาธุครับ

ถูกต้องตามที่เจ้าของกระทู้ได้ลงไว้แล้วครับ

อนุโมทนาบุญแด่ผู้ที่ใฝ่ในธรรมมะทุกๆท่านนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

3. viokitt

viokitt สมาชิก

29 กรกฎาคม 2006
    อนุโมทนาบุญที่มาช่วยชี้แนะคะ ^^