ขอสุดยอดคาถาเมตตามหานิยม ครับ

ในห้อง 'รวมบทสวดมนต์และคาถา' ตั้งกระทู้โดย lonely boy, 12 สิงหาคม 2011.

1. lonely boy

lonely boy สมาชิก

ผม อยากได้ สุดยอดคาถาเมตตามหานิยม ครับ เอาไว้สวด ตอนก่อนออกจากบ้าน ทุกครั้ง ครับ ขอคาถาที่ขลัง จริงจริง เพราะจะเก็บไว้ท่องเป็นประจํา

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

2. หนึ่งคน

หนึ่งคน สมาชิกใหม่

19 กรกฎาคม 2010
    คาถา มหานิยม แบบยุคปัจจุบันนะครับ
    รถเก๋งมีสาวตามมา แบ๊งพันมาสาวตามจู๋จี๋ หน้าตาดีๆแค่นี้สาวติดตรึม !!

3. SP6580

SP6580 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    นโม 3จบ ก่อนครับ แล้วตามด้วย
    "นะเมตตา มหาเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู มะคือตัวกู อะคือคนหลาย อุเมตตาแก่กู สวาหะ นะโมพุทธายะ" เวลาสวดให้มีอารมณ์ยิ้มมีความสุข นึกรักในทุกอย่าง ให้จินตนาการ เห็นเรามีกายเป็นทองทั้งตัว สวด 3 จบ ให้เห็นผลไวต้องท่องจำให้ขึ้นใจประทับอยู่ในจิตใต้สำนึกให้ได้

4. pawanakun

pawanakun เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2010
  5. dangcarry

dangcarry เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2005
    เมตตาคุณนัง อรหังเมตตา จ๊ะ

6. tiwalak

tiwalak สมาชิกใหม่

13 สิงหาคม 2011
    คาถาเสกแป้งเป็นเมตราของหลวงปู่บุญธรรม วัดไพร่ฟ้า นะโม๓จบแล้วว่า นะจินดา หญิงเห็นหญิงรัก ชายเห็นชายรัก อะมะจินติ มณีจินดา นะมะพะทะ หลงรักหลงไหล อะตะอิอี มามิมา เอหิจิตตัง ปิยังมะมะ ใช้เสกแป้งพัดหน้าเป็นเมตราดีนักแล

7. lonely boy

lonely boy สมาชิก

พี่พี่ท่านไหนพอจะรู้จักคาถานี้กันบ้างมั้ยครับ อยากทราบใครเป็นคาถาของใคร เเละเเปลว่าอะไร

กามะภะเว รัมมะติกามัง
    รูปะภะเว รัมมะติรูปัง
    อรูปะภะเว รัมมะติฌานัง
    อิถีโยปุริโส รัมมะติกามะราคัง
    เอเตนะ สัจจะวัชเชนะ
    เยเยปะสันตุมังปะทัง
    จักขุโสตังกายะสัมผัสสัง
    หัททะยังพันทัง อุมัตตะโกวิยะ
    อาคัจฉายะ อาคัจฉาหิ

เอหิจิตตัง อิตถีโยปุริโสมามัง
    อะจิตติจิตตัง จิตติรูมานัง จิตตังมะมะ
    อะจิตตังสุหินิมานิ
    อิสัพเพชะนาก็มา
    อิพะหูชะนาก็มา
    อิจิตมนุษย์ก็มา
    อิใจมนุษย์ก็มา
    อิชีวิตมนุษย์ก็มา
    อิตะอิทะอิมะอิมะอิอุ<!-- google_ad_section_end -->

8. a9

a9 Active Member

23 พฤศจิกายน 2008
    ....นะเมตตา โมกรุณา พุทธปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู สาระพัดศัตรูวินาศสันติ อิติปิโสภะคะวา ผู้ใดได้ยินได้ฟังวาจาได้เห็นหน้าข้าพเจ้า จงหลงรัก หลงไหนในตัวข้าพเจ้า และยอมข้าพเจ้าทุกอย่าง ด้วยนะโมพุทธายะ
    ....โอ้คิ๊ก โอ้คัก โอ้รักหัวใจ เอหิปิยัง มะมะ พุทธังผูกจิก ธัมมังผูกใจ สังฆังหลงไหล ร่วมใจพุทธโธ.

....ท่องก่อนออกจากบ้าน ไปทำงาน ไปสมัครงาน ไปหาคนรัก ฯลฯ แล้วอธิษฐานตามใจปรารถนา (แต่ขอให้อธิษฐานไปในทางดีนะ) หรือก่อนนอน หลังไหว้พระสวดมนต์ ทุกๆ วัน จะดีมาก ขลัง ขลัง ขลัง ..... (การนำไปใช้ ก็ปรับการใช้ตามปัญญาของแต่ละคน แต่ขอให้ไปในทาง ดี ดี ไม่งั้นจะเป็นบาปติดตัวตลอดไปครับ ในเรื่องความรักถ้าผิดศีล ระวังจะเกิดเป็นสุนัข 500 ชาติ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2011
  9. ธัมมนัตา

ธัมมนัตา เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2006
    ใช้พลังจิตแผ่ไปพร้อมด้วยคำแผ่เมตตา
    สัพเพสัตตา อะเวรา อัพยาปัชชา อนีฆา สุขีอัตตานัง ปริหะรันตุ

จากประสบการณ์ใช้ได้ในทุกสถานการณ์ ทุกวัตถุประสงค์และกลุ่มคน

10. giggig_456

giggig_456 สมาชิก

"กามะภะเว... " เป็นการสร้างเสน่ ความหลงใหล ให้บังเกิดกับตัวเรา
    "เอหิจิตตัง... " เป็นการกำหนดเป้าหมาย ให้เรามีผลด้านจิตใจเหนือเขา

สรุป บทนี้แรงแต่โดยมากใช้ในการทำฝังรูปฝังรอย อย่าใช้เลย

11. มหาละลวย

มหาละลวย เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2012
    ขออนุญาตนำไปใช้ด้วยคนครับ^^

12. Workgroup

Workgroup เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012
    เมตตานิสังสะสุตตะปาโฐ

..............เอวัมเม สุตัง ฯ เอกัง สะมะยัง ภะคะวา สาวัตถิยัง
    วิหะระติ เชตะวะเน อะนาถะปิณฑกัสสะ อาราเม ฯ ตัต์ระ โข
    ภะคะวา ภิกขุ อามันเตสิ ภิกขะโวติ ฯ ภะทันเตติ เต ภิกขุ
    ภะคะวะโต ปัจจัสโสสุง ภะคะวา เอตะทะโวจะ

..............เมตตายะ ภิกขะเว เจโตวิมุตติยา อาเสวิตายะ ภาวิตายะ
    พะหุลีกะตายะ ยานีกะตายะ วัตถุกะตายะ อะนุฏฐิตายะ ปะริจิตายะ
    สุสะมารัทธายะ เอกาทะสานิสังสา ปาฏิกังขา ฯ กะตะเม เอกาทะสะ ฯ
    สุขัง สุปะติ สุขัง ปะฏิพุชฌะติ ฯ นะ ปาปะกัง สุปินัง ปัสสะติ ฯ
    มะนุสสานัง ปิโย โหติ ฯ อะมะนุสสานัง ปิโย โหติ ฯ เทวะตา
    รักขันติ ฯ นาสสะ อัคคิ วา วิสัง วา สัตถัง วา กะมะติ ฯ ตุวะฏัง
    จิตตัง สะมาธิยะติ ฯ มุขะวัณโณ วิปปะสีทะติ ฯ อะสัมมุฬ์โห กาลัง
    กะโรติ ฯ อุตตะริง อัปปะฏิวิชฌันโต พรัหมะโลกูปะโค โหติ ฯ

..............เมตตายะ ภิกขะเว เจโตวิมุตติยา อาเสวิตายะ ภาวิตายะ
    พะหุลีกะตายะ ยานีกะตายะ วัตถุกะตายะ อะนุฏฐิตายะ ปะริจิตายะ
    สุสะมารัทธายะ อิเม เอกาทะสานิสังสา ปาฏิกังขาติ ฯ อิทะมะโวจะ
    ภะคะวา ฯ อัตตะมะนา เต ภิกขุ ภะคะวะโต ภาสิตัง อะภินันทุนติ ฯ

บทนี้ ผมใช่อยู่ครับ (สวดมนต์ ต้องสวดทุกวันนะครับ ถึงจะได้ผล สวดให้เป็นเวลา)

เพิ่ม เติม แผ่เมตตา ก่อนที่จะ พูด กลับใคร พุทธ โธ ขอให้ (ชื่อ) มีความสุข พระครูโชติวัตรวิมล (หลวงพ่อสมัย สมโย) ณ วัดคลองตาลอง หลวงพ่อท่านสอนครับ

13. มหาละลวย

มหาละลวย เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2012
    สาธุ สาธุ อนุโมทามิฯ