ขอสอบถามผู้รู้เรื่องคาถาหน่อยครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย Nicety, 2 กันยายน 2011.

1. Nicety

Nicety สมาชิกใหม่

คือ เมื่อเดือนที่ผ่านมา ผมได้ประสบอุบัติเหตุ (ไม่แน่ใจว่าควรเรียกหรือเปล่า)

ข้อเท้าผมพลิกครับ เอ็นข้อเท้าฉีก หมอบอกว่าให้พักรักษาตัวสักอาทิตย์หนึ่ง

แล้วค่อยมาดูอาการใหม่

ผมพักไปได้ 1 อาทิตย์ ไปหาหมอมา 2 รอบ

หมอบอกว่า ให้รอดูอาการต่อไป แล้วเมื่อมีอาการผิดปกติให้รีบมาพบหมอ

วันนั้น ผมกลับไป นั่งทุกข์ใจมาก อยากไปโรงเรียนก็ไปไม่ได้ (ยังเด็กอยู่ครับ)

เพื่อนแม่ก็แนะนำให้ไปหาอาจารย์ที่มีวิชา(ทำงานช่วยทางวัดใกล้บ้าน)

รักษาให้ ผมก็ไปตามที่เพื่อนแม่แนะนำ

ไปปุ๊บ ท่านบอกว่า "ไม่เป็นอะไรหรอก แค่ช้ำนิดหน่อย พรุ่งนี้ก็เดินได้แล้ว"

ผมตะลึงมาก หมอก็บอกว่าเอ็นฉีก ทำไมรุ่งนี้ถึงเดินได้ ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อ

พอท่านเอาน้ำมันเลียงผาทาให้แล้วเป่าคาถาให้ ก็เริ่มเหยียดเท้าได้

(แต่ยังเดินไม่ได้) ท่านก็บอกว่า ให้มาหาท่านอีก 2 ครั้ง ให้ครบ 3 ครั้ง

มาให้ท่านเป่าให้ พอผมกลับไป ผมก็ไม่ค่อยอยากจะเชื่อว่าทำไม เหยียดเท้าได้

ทุกครั้งที่เหยียดเท้าจะปวดทรมานมากๆ พอรุ่งเช้า เดินได้แล้ว ผมตะลึงมาก

ผมก็เลยไปหาท่านอีก 2 ครั้งจนครบ

และค่าครูก็มีแค่ ขันเงิน ผ้าขาว ดอกไม้ ธูปเทียน เหล้าขาวหนึ่งขวด

ปัจจัย 9 บาท

ผ่านมาอีก 3-4 วัน ผมทำอะไรได้เหมือนปกติ

ผมเลยอยากถามว่า คาถาที่ท่านใช้ เป็นคาถาไหนเหรอครับ

แล้วค่าครูนี่ไม่มีได้ไหม (เพราะอยากเรียนกคาถานี้ไว้ไปใช้กับเพื่อนเวลา

ข้อเท้า หรือข้อมือเพื่อนส้นน่ะครับ)

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้คาถาธาตุทั้ง 4 หนุนก็ได้ ช่วยให้หายไว หรือจะเป็นคาถากำลังหนุมาน

3. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แต่ละตำรามันไม่เหมือนกันครับ....

อาจเป็นคาถาประสานกระดูด คาถาประสานเอ็น....

เรื่องการเรียนคาถาอาคมนี้เรียนไว้ก็ดีนะครับ....เรื่องค่าขันธ์ครูที่ท่านจะสอนให้ไม่มากหลอกครับ....สำคัญที่ว่าท่านจะสอนหรือเปล่าเท่านั้นเอง....

จิตคนเรานี่นะครับเมื่อฝึกมาดีแล้วมันสามารถใช้งานได้สารพัดนะครับ...อัศจรรย์นะเรื่องนี้....ผมก็เห็นมาหลายรายนะ....เขาว่าเป็นเรื่องของกำลังใจคนป่วยมากกว่า....แต่ผมเชื่อว่าอาจมีส่วนอยู่นะ....

4. หมอเป่า

หมอเป่า เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองก็เป็นสายเป่าเหมือนกันครับ

5. หมอเป่า

หมอเป่า เป็นที่รู้จักกันดี

และไม่ใช่มีการเป่าประสานกระดูกอย่างเดียวมีการเป่าเพื่อดับพิษงูด้วยแต่ตรงนี้ต้องใช้สมุนไพรมาช่วยด้วย