ขอรับบริจาคหนังสือสวดมนต์และสื่อธรรมะ

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย Nikom15, 3 ตุลาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Nikom15

Nikom15 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006
    เรียนท่านผู้มีใจบุญกุศล ทุกท่าน หากท่านใดมีสื่อธรรมะ ไม่ว่าจะเป็น ซีดี วีซีดี ดีวีดี เอ็มพี 3 หรือสื่อรูปแบบอื่น ๆหนังสือธรรมะก็ได้ เพื่อจะได้นำมาใช้ในการอบรมสั่งสอนนักเรียน ให้เป็นคนดีมีคุณธรรม จริยธรรม ในชั่วโมงจริยธรรม ทุกสัปดาห์ บริจาคมาได้ตามกำลังศรัทธา หากใครมีมากน้อยเพียงใดขอความอนุเคราะห์ส่งมาได้ตามที่อยู่ ..........และที่ต้องการมาก ๆ เพื่อใช้ในภาคเรียนที่ 2 คือหนังสือ สวดมนต์สำหรับนักเรียน ( ฉบับนักเรียน ของกระทรวงศึกษาธิการ หน้าปกหรือในปกจะระบุว่า ....ตามระเบียบว่าด้วยการสวดมนต์ไหว้พระ ของกระทรวงศึกษาธิการ....ถ้าระบุแบบนี้เนื้อหาข้างในจะเหมือนกันทุกสำนักพิมพ์ ปัจจุบัน ราคาประมาณ 5-10 บาท แล้วแต่ชนิดกระดาษและสำนักพิมพ์ ).................กราบขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญ ล่วงหน้า ครับส่งมาที่..ครูนิคม ลาภยศ โรงเรียนพะเยาประสาธน์วิทย์ เลขที่ 9 หมู่ 10 ต.ท่าจำปี อ.เมือง จ.พะเยา 56000 งานธุรการโรงเรียน 054-463058 ( เวลาราชการ) ส่วนตัว 081-3876701

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 สิงหาคม 2008
  2. คุณเสรี ลพยิ้ม

คุณเสรี ลพยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    เรียนครูนิคม ลาภยศ

วันนี้ ที่ 5 ต.ค.50
    ผมได้ส่ง หนังสือสวดมนต์ รวม 50 เล่ม ไปที่โรงเรียนแล้วครับ
    ผมคิดว่าน่าจะใช้ในการอบรมสั่งสอนนักเรียนได้ครับ ถ้าได้รับ
    กรุณาตอบรับที่กระทู้นี้ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

3. Nikom15

ได้รับแล้วครับท่านเสรี เมื่อวันที่ 5/10/50
    กราบขอบพระคุณอย่างสูงครับ
    หนังสือ เนื้อหาข้างในใช้ได้ครับผม
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ .........
    จาก.........ครูนิคม

4. onlyone

onlyone เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ส่งซีดีไป 5 แผ่นเจ้าค่ะ

5. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    หนังสือกฏแห่งกรรม ของหลวงพ่อจรัล ฐิตธัมโม ได้มั๊ยคะ

6. Nikom15

ขออนุโมทนาด้วยครับ

ได้ครับ กำลังอยากได้พอดี เพราะเวลาให้นักเรียนค้นคว้าเรื่องกฎแห่งกรรม หาตัวอย่าง ยากมาก ถ้าได้ก็ดี จะนำมาไว้ห้องสมุดกลุ่ม.........เอาไว้ให้นักเรียนอ่านและค้นคว้า .........คงจะมีประโยชน์มากๆ

สำหรับคุณ onlyone ผมได้รับ ซีดีแล้วครับ เมื่อ(10/10/50) ดีมากครับ ขอบคุณมากครับ

7. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    ได้รับหนังสือหลวงพ่อจรัล และหนังสือสวดมนต์หรือยังคะ ส่งให้แล้วค่ะ

8. Nikom15

ยังไม่ได้รับครับผม(27/10/50) กราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับ อีก 1-2 วันคงจะได้รับหากได้รับแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ....อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

9. Nikom15

ยอดรวมหนังสือ ณ วันที่ 27/ ต.ค./2550 วันนี้ได้รับบริจาคมาอีก400 เล่ม โดยผู้ไม่ประสงค์ออกนาม เป็นของสำนักพิมพ์ ไทยวัฒนาพานิช จำกัด ขออนุโมทนาบุญด้วยอย่างยิ่ง รวมกับของเก่ามีทั้งหมดณวันนี้ 27/10/50 จำนวน 1,280 เล่ม ทางคณะครู-นักเรียนโรงเรียนพะเยาประสาธน์วิทย์ ขอกราบขอบพระคุณในความเมตตากรุณาของทุกๆ ท่าน ที่ได้เสียสละทรัพย์บริจาคทั้งหนังสือ และเงินซื้อหนังสือ ทางโรงเรียนจะนำหนังสือส่วนนี้ไปสอนให้นักเรียน เป็นคนดีมีศีลธรรมใช้หลักธรรมะของ สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า กล่อมเกลาจิตใจของพวกเขาเหล่านี้ เป็นคนดีของสังคมต่อไปขออานิสงส์นี้จงส่งผลให้ท่านและครอบครัวถึงซึ่งพระนิพพานในชาตินี้ ขอให้พบความดีตลอดไป ขออย่าได้มีอุปสรรค ขอให้เป็นที่รักของเทวดาและมนุษย์ทั้งหลายและขอให้มีความคล่องตัวทุกประการ..เทอญ..................สิ่งที่ข้าพเจ้าและพวกท่านอธิษฐาน จงศักดิ์สิทธิ์ สำเร็จจริง โดยฉับพลัน ทันใจทุกประการ อิมัง สัจจะวานัง อธิษฐามิ พุทธัง อธิษฐามิ ธัมมัง อธิษฐามิ สังฆัง อธิษฐามิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ตุลาคม 2007
  10. tee_pat

tee_pat เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีหนังสือสุขหรือทุกข์อยู่ที่เราคิด มีไม่กี่เล่มครับ ไม่รู้ว่าจะใช้สอนเด็กได้ไหม
    ตัวอย่าง ไฟล์ที่พิมพ์เป็น word อยู่ที่ลิ้งนี้น่ะครับ

http://dhammasawasdee.googlegroups....FPmG1qiJ7UbTIup-M2XPURDS0b_-JZGNZOp6WWykKVbje

ถ้าใช้ได้ จะจัดส่งที่เป็นหนังสือที่ได้จากวัดไปให้รบกวน ตอบกลับที่เมล์ผมนะครับ ที่ adminsoft@gmail.com เพราะไม่ค่อยมีโอกาสเข้ามาเช็คเท่าไร

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

11. tiki

tiki เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วจะจัดหนังสือไปให้โรงเรียนนะคะ

12. boko0121

boko0121 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ
    ไม่ทราบว่ายังรับสื่อการเรียนการสอนอีกไหมครับ

13. หนุ่ม อมตะ

หนุ่ม อมตะ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    สวัสดีครับ ท่านผู้มีเกียรติ
    เนื่องในวันมาฆบูชาปีนี้ ตรงกับวันที่ 21 ก.พ.51 ผมได้ดำเนินการจัดพิมพ์หนังสือธรรมะ ชื่อ ชีวิตนี้น้อยนัก โดย สมเด็จพระสังฆราชฯ ขณะนี้การดำเนินงานสำเร็จแล้ว เชิญท่านคลิกชมที่นี่ http://groups.msn.com/amata/general.msnw?action=get_message&mview=1&ID_Message=528

ขอบคุณครับ....สุบิน อินน้อย (หนุ่ม อมตะ)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้