ขอรบกวนสอบถามเกี่ยวกับผู้มีบารมีครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย longer_85, 3 เมษายน 2009.

1. longer_85

longer_85 สมาชิก

คือจริงๆ แล้วผมไปบ้านแฟนที่ อ.สารภีบ่อยมากๆ เรียกได้ว่า เดินทาง กรุงเทพฯ-เชียงใหม่ สองสามอาทิตย์หนึ่งครั้งเลยครับ

ประกอบกับช่วงนี้ผมรู้สึกว่า ดวงไม่ค่อยสู้ดีนัก สำหรับสงกานต์นี้ก็จะไปบ้านแฟนที่สารภี

ก็เลยนึกได้ว่า เคยมีคนเล่าให้ฟังในเว็บนี้เกี่ยวกับ ผู้มีบารมีท่านหนึ่งที่เป็นอาจารย์(มีอาชีพเป็นอาจารย์สอนหนังสือ) ท่านเป็นคนที่มีองค์สามารถช่วยเหลือคนอื่นได้ และมีชื่อเสียงเล่าลือ

แต่ผมไม่แน่ใจว่า ท่านนั้นพิกัดของบ้านท่านอยู่ตรงไหนของ อ.สารภี และข้อมูลเกี่ยวกับตัวท่านนั้นเป็นอย่างไรบ้าง และถ้าจะขอเข้าพบท่านต้องเตรียมตัว หรือ เตรียมสิ่งของอย่างใดบ้าง

รบกวนท่านๆ ที่พอรู้ชี้แนะแนวทางด้วยครับ

ขออนุโมทนาครับ

2. ขันธ์

ขันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องไปหาใครหรอกครับ หาใจตัวเองดีกว่าครับ เพราะว่า
    พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ อยู่ที่ใจจริงๆ ขอเน้นนะครับ อยู่ที่ใจเราจริงๆ แต่เราหาไม่เจอเพราะว่า เราไปเอา สมมติ เรื่องราวภายนอกทั้งหลายเอามาไว้ในใจ

ทีนี้หากว่า เอาพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ มาไว้ในใจ ใจดวงนี้ก็ศักดิ์สิทธิ์ขึ้นมาทันที

ใครก็ให้ ทรัพย์นี้กับเราไม่ได้ เราต้องสร้างเอาเองครับ

ส่วนคนอื่น ให้เราได้แค่ สมมติลบสมมติ
    แต่เราต้องสร้าง วิมุตติลบสมมติ ก็จะได้ของวิเศษมา

ดวงไม่ดีก็ สวดมนต์ไหว้พระ มีสติให้มาก อย่าเผลอ ท่องพุทโธๆ ให้บ่อยๆ ให้ทั้งวันได้ยิ่งดี นั่นแหละครับ เดี๋ยวดวงก็ดี

ถ้าเชื่อผม ไม่ต้องไปหาอาจารย์อะไรนั่นหรอกครับ เพราะ อาจารย์นั่นงมงาย เป็นอาจารย์สอนหนังสือแล้วยังงมงายมีองค์อยู่อีก