ขอนำบุญมาฝาก(ทำบุญวันเกิดที่ยุวพุทธิฯ)11ธ.ค.54

ในห้อง 'บุญ-อานิสงส์การทำบุญ' ตั้งกระทู้โดย putter88, 11 ธันวาคม 2011.

1. putter88

putter88 Active Member

ขอนำบุญมาฝาก(ทำบุญวันเกิดที่ยุวพุทธิฯ) ของเดือนธันวาคม 2554 ร่วมเป็นเจ้าภาพถวายภัตตาหารเพล คณะสงฆ์ และร่วมเป็นเจ้าภาพเลี้ยงอาหารกลางวันให้กับผู้มาร่วมทำบุญวันเกิด พอช่วงบ่ายไปทำบุญที่รพ.สงฆ์ ถวายปัจจัย เป็นค่าเวชภัณฑ์ ค่าภัตตาหาร ค่าโลหิต ค่าน้ำ ค่าไฟฟ้า ค่าโลงศพ ฯ เชิญร่วมอนุโมทนาบุญที่ได้ทำวันนี้ ด้วยกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2011
  2. กิ่งขวัญ

กิ่งขวัญ เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุด้วยค่ะ สุขสันต์วันเกิด ขอให้ได้รับแต่สิ่งดี ๆ ในชีวิตตลอดปีและตลอดไปนะคะ

3. yummysushi

yummysushi สมาชิก

อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ ด้วยค่ะ
    สุขสันต์วันเกิดนะคะ อย่าลืมกราบเท้าคุณพ่อคุณแม่ด้วยล่ะ :)