ขอความเมตตาบริจาค เงินซื้อ hard drive

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย dearestguardian, 2 สิงหาคม 2007.

1. dearestguardian

dearestguardian เป็นที่รู้จักกันดี

[FONT=&quot]ตอนนี้ ข้าพเจ้ามี ความประสงค์จะ ซื้อhard drive 250 กิ๊ก นรรจุไฟล์ธรรมะ พร้อมทั้งหาไฟล์ภาษาอังกฤษเพื่อเผยแผ่แก่ซาวต่างชาติที่สนใจ ข้าพเจ้าอยากถามว่าจะมีใครร่วมบุญซี้อ hard drive กับข้าพเจ้าบ้าง ถ้าหากมีเงินบริจาคเกินจะถวายส่วนเกินนั้นแก่ศาสนาค่ะ[/FONT]
    <o:p> </o:p>
    [FONT=&quot]ขอบพระคุณทุก่านและขออนุโมทนาค้วย สาธุ[/FONT]
    <o:p> </o:p>

2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับน้องน้ำหวานสำหรับจิตกุศลที่ปารถนาทำเพื่อพุทธศาสนาอีกแนวทางหนึ่ง

ขอเรียนท่านผู้ที่ยังไม่รู้จักน้องน้ำหวาน ผู้ตั้งกระทู้นี้นะคะ

น้องน้ำหวานเป็นนักเรียนไทยที่ตอนนี้ไปเรียนและทำงานด้วยที่ประเทศออสเตรเลีย

น้องน้ำหวานมีร่างกายที่ไม่แข็งแรงและไม่สมบรูณ์เหมือนพวกเราอีกหลายๆ คนที่นี้ แต่จิตใจและความมุ่งมั่นในการทำความดีเพื่อตามรอยตถาคตและเพื่ออีกหลายๆ เจตนารมณ์ที่ดีของน้องน้ำหวาน น้องทำด้วยใจ แม้บางครั้งจะก่อให้เกิดการคัดค้านจากทางครอบครัว แต่น้องก็มีธรรมะนำทาง และเชื่อมั่นว่าทางที่น้องเลือกนั้นดีแล้ว

งานบุญที่ประกาศในเวบพลังจิตก็ดี ในหลายๆ เวบธรรมะก็ดี น้องน้ำหวานส่งปัจจัยสนับสนุนตลอดมา

ยายหวังว่าบุญบารมีที่น้องตั้งมั่นทั้งที่ทำมาและทำอยู่และทำต่อไป จะส่งเสริมให้มีผู้มีจิตเจตนารมณ์เดียวกับน้องน้ำหวาน ช่วยสนับสนุนเงินในโครงการณ์นี้ให้ลุล่วงโดยเร็วนะคะ

น้องน้ำหวานต้องการปัจจัยสนับสนุนโครงการณ์นี้ประมาณสักกี่บาทคะ และส่งเงินเข้าบัญชีไหนจ๊ะ

3. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ขอสนับสนุนโครงการดีๆ ในการเผยแพร่ธรรมะเป็นธรรมทานของคุณหลานด้วยนะครับ ผมยินดีช่วยในด้านจัดหา Hard Drive และจัดหา Content เกี่ยวกับธรรมะอย่างเต็มที่ครับ

สำหรับท่านใดที่ต้องการจะร่วมโครงการเผยแพร่ธรรมะในต่างประเทศของคุณหลานก็เชิญได้เลยนะครับ รายละเอียดเกี่ยวกับขนาดและราคาของ Hard Drive คุณหลานจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่งครับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2007
  4. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    บอกบัญชีมาได้เลยค่ะ ยินดีช่วยค่ะ

@^____^@

5. dearestguardian

dearestguardian เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับกุศลจิตของของคุณก้อยด้วยค่ะ
    และขอขอบพระคุณคุณยายกับคุณตั้มที่ สนับสนุนหลานเรือยมา

ขอบพระคุณค่ะและโมทนา

โดยความเคารพ
    หลาน

หากคุณก้อยประสค์จะร่วมบุญ ใช้ เลขปัญชีคุณตั้มก็ได้ค่ะ
    เบอร์ 0812474487 ธนาคาร ไทยพานิช ค่ะ

6. dearestguardian

<table border="0"><tbody><tr bgcolor="#bbbbbb"><td> Maxtor ? 300 G </td><td> USB USB 2.0,16M </td><td> 7,400</td></tr></tbody></table> เช็คจาก พันทิพย์ค่ะแต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะราคานี้อาจแพงกว่านี้
    คุณตั้มค่ะขอเป็นแบบ external USB 2.0 hard drive นะค่ะเสียบกับ notebook ค่ะ

ความก้า้วหน้า มีเพื่อนบริจาคเงินเพื่อซื้อเครื่อง ไรท์แล้วคะ 1เครื่อง แบบ1 แผ่นต่อ 7แผ่นก้อปปี้ ราคา 1000- 1300 เหรียญมีคนบริจาคแล้ว 1000เหรียญค่ะ
    ขออนุโมทนากับกำลังใจอันยิ่งใหญ่ของเพื่อนข้าพเจ้าจริงๆ โมทนาด้วยชิวิตและสุดจิตใจ
    อันเพื่อนดี มีหนึ่งถึงจะน้อย ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
    อันเกลือดีมีนิดหน่อยน้อยราคา มีค่ากว่า น้ำเค็มเต็มทะเล

ขอบขอบคุณพุทธบารมีที่ประทาน กัลยาณมิตรให้ลูกและให้ชิวิตที่ดีแก่ลูกทุกวัน
    รวมทั้งสนับสนุน ลูกทุกๆอย่าง ทุกๆย่างก้าว ชีวิตร่างกาย อาทิสมานกายทุกๆกาย จิตของลูกและทุกๆๆอย่างของลูกขอถวายเป็นของพระไตรรัตน์เพื่อบูชาหมดสิ้นแล้ว
    สาุธุ พระพุทธเจ้าข้า
    ลูกเห็นประจักษ์แล้วว่าไม่มีบารมีใดยิ่งใหญ่ไปกวาพระไตรรัตนะอีกแล้ว