[ขอความช่วยเหลือ] อยากทราบอดีตชาติภพและผลกรรม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Reparto, 8 กันยายน 2012.

1. Reparto

Reparto สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ

ผมเกิด วัน จันทร์ ที่ 7 พฤษจิกายน 2531 เวลา ไม่แน่ใจว่า 1ทุ่ม ครึ่ง หรือ ตี 1 ครึ่ง พ่อและแม่ ยังครุ่มครืออยู่

ช่วยหน่อยครับผมอยากทราบจริงๆ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

2. vitcho

vitcho เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2012
    เอ้อ..ผม ไม่ สามาารถรู้ ได้นั เรื่อง อดีตชาติ...นะ

แต่ อยากมาแนะนำครับ...
    อดีตชาติ นั้น...เป็น เรื่อง ที่ รู้ได้ยาก นะ..ต้อง ปฏิบัติธรรมเอง จน จิต ดิ่ง ถึงอัปปนาฌาณ ซึ่ง ไม่ใช่ของง่ายๆเลย...และ ถึง จะมี คน ที่เขา ปฏิบัติ จิต จน สามารถ รู้ได้..ก็ ไม่มีใครมาบอกหรอกครับ...เพราะ หาก คุณ รู็ เรื่องราวของตนเอง ในอดีต..โดย ที่ตัวคุณ ยัง มีกิเลส แบบต่างๆมาก คลุม จิตใจคุณ อยู่...

มัน จะมีผลร้ายมากกว่าผลดี...ครับ...
    คน ที่เขาสามารถ รู้ อ ดีตชาติ ตนเองแล้ว...จิต เขา ต้อง มีคุณธรรมสูง มากแล้ว..เขาปล่อยวาง ได้ แล้ว..ไม่ยึดติด เรื่อง ทางโลก มากกว่า 8 ใน 10ส่วนแล้ว...

เคยมีเรื่องเล่าว่า...ในหลวง ท่นไ ปกราบหลวงปู่เกษม เขมโก ที่ สุสานไตรลักษณ์ จังหวัด ลำปาง...ในหลวง ท่าน ได้ ถาม กับหลวงปู่ ว่า ในอดีตชาติ ผม เคยเป็นอะไรมาก่อนครับ...

หลวงปู่ เกษม ท่านนิ่งครับ..ท่านไม่ตอบ ครับ....
    พระ ระดับหลวงปู่ เกษม ไม่ธรรมดา แน่ๆครับ แค่ อตีต ตังสญาณ..ผม คิดว่า หลวงปู่ แจ่มแจ้ง แน่ๆ..แต่ท่าน ไม่ตอบครับ....

หสก คุณ อยากรู้ จริงๆ ต้อง ปกิบัติธรรมเอง ครับ...
    ทางที่ดีผม ว่า ทำมาหากิน สู้ชีวิต ไปตาม ปัจจัย ตรงหน้า ดีกว่าครับ...
    บุญ กุศล ที่ มี หรือ กรรมเก่า..ที่คุณ มี จะเป็นตัวแปร..ใน การ
    นำพาชีวิตคุณ ให้ ประสบ กัชบ ความ รุ่งเรือง..หรือ เจอวิบาก ตามกำลัง ที่คุณ เคย สร้างมา...ขอ ให้ กล้า เผชิญ กับทุกสิ่ง ครับ

อย่าไปกลัว และ อย่าไปคาดหวัง ว่าเราจะได้อะไรง่ายๆ...
    สู้ แบบ ลูก ผู้ชาย ใจ ถึงๆ กล้า ทำกล้ารับ..สู้ชีวิตไปครับ

หาก ไม่ ไป ยุ่ง กับ สิ่ง ที่เป็นอบายมุขต่างๆ...ต่อสู้ กับชีวิต ด้วย ใจ ทรนง..คุณ ไม่ จำเป็น จะต้องไปรับรู้ อดีต..อะไรเลย.งไม่จำเป็น อะไรครับ...

3. vitcho

vitcho เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2012
    คน เกิด ปีมะโรงเนี่ย...

ด้วยพื้นฐานชะตาชีวิต.. เป้นคนดวงดี อยู่แล้ว..งหาก ตั้งใจทำมาหากิน
    คน ปี มะโรง ส่วนใหย๋ จะ รวยครับ......

ขอให้เชื่อ มั่น..และจริงใจ..ไม่ตกอับแน่ๆ