การที่แม่ฆ่าสัตว์เพื่อทำกับข้าวให้ลูกกิน จะบาปไหมคะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ที่นี่วุ่นวายหนอ, 21 มีนาคม 2009.

1. ที่นี่วุ่นวายหนอ

ที่นี่วุ่นวายหนอ สมาชิก

ที่แม่ฆ่าสัตว์เพื่อทำกับข้าวให้ลูกกิน เช่น เป็ด ไก่ ปลา แม่จะบาปมากไหมคะ ที่แม่ทำไปเพราะรักลูก กลัวลูกไม่มีกิน ถ้าแม่ไม่ทำ ลูกก็ไม่มีกิน

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

บาปครับ ... มากน้อยขึ้นอยู่ที่ว่าทำบ่อยไหม

แนะนำให้ซื้อสัตว์ที่ตายแล้วมาทานจะได้ไม่มีกรรมต่อสัตว์เหล่านั้นครับ

3. hi5

hi5 เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2008
    ฆ่าสัตว์ขายก็บาป
    ประเทศไทยขายชีวิตสัตว์เช่นกุ้ง ปลา ไก่ เป็นรายได้หลัก
    คงจะบาปไม่น้อย
    ประเทศก็มีเหตุวุ่นวายไม่หยุดหย่อน

4. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    บาปครับ เเต่จะมากไม่น้อย ขึ้นอยู่ที่จุดประสงค์ที่ทําครับ ถ้าหนูรักเเม่ ถ้าเป็นได้ สวดมนต์ ( เเนะนําคาถาชินบัญชรเเละพาหุง ) เเละนั่งสมาธิ เริ่มซักห้านาทีต่อวันก่อนก็ได้นะ เสร็จเเล้วเเผ่เมตตา กรวดนํ้าให้เจ้ากรรมนายเวรของเรา เเละของพ่อเเม่ เเละทุกสรรพสิ่ง ดวงวิญญาณบนโลกนี้ เทวดาที่ปกป้องคุ้มครองเราด้วย ได้บุญมากนะน้องนะ ลองทําดูได้นะจ๊ะ อนุโมทนาครับน้อง

5. แพ้สะกดยังงัย

แพ้สะกดยังงัย Active Member

บาปคุณ ก็เจตนาฆ่านี่คุณมันก็บาปอยู่ แต่ที่นี้มันจำเป็นไหมละเราหิวหรือว่าเรายากกินละ

ร่างกายมันต้องการอาหารมาเลี้ยงดูมันนี่คุณ แนะนำนะควรซื้ออาหารแล่แล้วที่เขาทำขึ้น

แผงไว้แล้วนะคุณ จะได้ไม่บาป อย่าไปเจาะจงให้เขาทุบหัวปลาละเอาที่เขาทำไว้แล้วเรา

ไปซื้อ เอวังโหตุ