สบายดีค่ะ แต่จะเริ่มไม่สบายก็เพราะไม่รู้จะกินไรดีอ่ะ แล้วที่สำคัญกำลังหาเหยื่อมาเลี้ยงข้าวกลางวันไม่ได้ มองไปมองมาก็มีปลานี่แหละที่หลงมาพอดี ว่าแระก็มาเลี้ยงข้าวพี่ซะดีๆ เลยนะ.... คิกๆๆ
<> สวัสดี... ขาดความรู้ตัวในขณะที่ดำรงอยู่ในกิจกรรมการงาน(ภายนอก) ขาดความรู้ตัวในเรื่องขออารมณ์(ภายใน) ... ขาดสติเหมื่อนขาดคนเฝ้าประตูบ้าน...ความรู้ที่พร้อมในทุกขณะ ในการกระทำ จัดเป็นผู้ตื่นอยู่... นั้นไม่มีสติก็เปล่าประโยชน์ เดินก็เช่นกัน... <><> ให้ระวังภายใน(ใจ) ปรุงภายนอก(วัสถุสิ่งของ) <><><> ขอเจริญในธรรม....
อะหวัดดีจ้า หม่ำข้าวกลางวันกันอะยังเอ่ย ^__^ ได้รับของแย้วนะจ้ะ ขอบคุง ลำไย ของฝากจาก ชม. ตู้ไปรษณีย์ (ไว้ส่งฟามคิดถุงหยอ อิอิ ) ของฝากจากปาย แย้วไหนของฝากจากพระอาจารย์อะ ปลาแฮบของปุ๊กก้าหยอเนี่ย [IMG]
โอ้โห .. เปิดบ้านมาต๊กกะใจ .. รูปที่สองนี่ ช่างหามานะคะคุณทวดขา .. ชิ ๆ ช่ายสิ ตีนกา .. หูตึง .. ฟันหาย .. ชิ แต่ละอย่างนี่ .. คล้ายๆ ทวดเลยนะ -*- ชิ .. ส่องกระจกและไม่ต๊กกะจาย แสดงว่าเริ่มชินกะความกลัวหน้า เอ๊ยน่ากัวแย้ว อิอิ [IMG] วันนี้เอาเพลงรุ่นทวดมาให้ฟังจ้า กดฟังเลยค่า คุณทวด รับรอง โดนใจแน่นอน ฮิๆๆ