อ้าวก็บอก อยู่กะครอบครัวไม่ใช่เหรอ เค้าก็อนุรักษ์ให้ใช้ทรัพยากรอย่างคุ้มค่าไง ไปลอยกระทงครอบครัวนึงก็ 1 กระทง หรือไปกับเพื่อนก๊วนนึงก็ 1 กระทงไง ไม่เห็นจะงงเลย แล้วสาวๆ ป่าวที่มาช่วยปล่อยโคมอ่ะ ดีใจด้วยนะ(เอ...ไอ้ที่บอกเกิดเลยนี่เกิดเรื่องดีหรือเรื่องร้ายล่ะ แหะๆๆๆ)
ไว้สิ่งเหล่านี้เป็นรูปเป็นร่างแล้ว เราคงจะมาช่วยกันดูว่าจะเริ่มก่อสร้างอะไรเป็นลำดับต่อไป แต่ใจพี่คิดว่าควรเป็นศาลาอเนกประสงค์ก่อน เพราะท่านจะได้ใช้ประโยชน์ได้เต็มที่ รวมทั้งญาติโยมที่มาร่วมบุญด้วยน่ะค่ะ ปลาเห็นว่ายังไงหละคะ
โบสถ์ ศาลาอเนกประสงค์ กุฎิพระ ห้องยาที่ท่านเจ้าอาวาสทำเพื่อรักษาญาติโยม ห้องน้ำ และลานอาบน้ำของพระและญาติโยม ที่สามารถใช้ซักล้างหรืออื่นๆ ได้ด้วย รวมทั้งการวางแสงสว่างในที่จำเป็นไม่มาก ไม่น้อยเกินไป ฯลฯ
[IMG] เรื่องที่ปลาถามพี่ไว้รับทราบแระนะคะ ตอนนี้พี่กำลังให้คนอื่นๆช่วยกันอยู่อาทิเช่น การจัดวางผังภูมิทัศน์ของทางวัดให้ดูเป็นระเบียบ หากจะมีการจัดการก่อสร้างถาวรวัตถุในอนาคตน่ะค่ะปลา ไม่ว่าจะเป็น
ทวดปลา .. โรคจิตกว่าเค้าอีกนะเนี่ย ต๊ายๆๆ ย่ะแก่แระ แต่ทวดน่ะอาวุโสมากกกกกกกกกกกกกกกกกกๆๆๆ เลยต้องนับถือๆ เออ รูปเด็กน้อยที่แต่งผีสครีมอ่ะ เค้ากลัวเราแหละ ต้องไปจับตัวแระให้พ่อเค้าถ่ายให้ .. สรุปว่า เค้าหลอนกว่าผี แบบไม่ต้องแต่งหน้าเป็นผี ฮิๆๆ
คุณทวด หลานเอารูปมาลงแระนะก๊ะ [IMG] [IMG] ถ่ายกะ หมูพี [IMG] กอริลล่าหน้าบ้านเืพื่อน มาขอลูกกวาด [IMG] ภาคโหดด [IMG] [IMG]